Ngày 10-6, Công đoàn ngành y tế tỉnh Bình Dương đã tổ chức liên hoan "Tiếng
hát trong công chức, viên chức, người lao động ngành y tế" năm 2022. Liên hoan có chủ đề: “Bài ca người lao động". Liên hoan thu hút 15 công đoàn cơ sở ngành y tế tỉnh tham gia, với 45 tiết mục dự thi cho các thể loại: Đơn ca, song - tam ca và tốp ca.
Đây là sân chơi lành mạnh, bổ ích; là dịp để cán bộ, đoàn viên công đoàn, công chức, viên chức, người lao động ngành y tế tỉnh giao lưu, trao đổi kinh nghiệm trong phong trào văn hóa, văn nghệ. Liên hoan còn tạo sự gắn kết trong toàn thể cán bộ ngành y tế, nỗ lực phấn đấu cùng nhau hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
Sau thời gian tập luyện tích cực, đội thi Trường Cao đẳng Y tế Bình Dương tham gia liên hoan đã xuất sắc đạt được các giải thưởng:
Giải Nhất – Toàn đoàn
Giải Nhất – Thể loại: Đơn ca, Tiết mục: Có một nghề, Thí sinh: Liễu Quốc An
Giải Nhất – Thể loại: Song - Tam ca, Tiết mục: Bao la những trái tim hồng, Thí sinh: Liễu Quốc An, Đoàn Thanh Huyền
Giải Nhì – Thể loại: Tốp ca, Tiết mục: Yêu nghề bao nhiêu, yêu người bấy nhiêu
Một số hình ảnh tại liên hoan:
![](http://cdytbinhduong.edu.vn/Resources/Albums/Hoat%20dong/VN%20CDN/2.jpg)
![](/Resources/Albums/Hoat%20dong/VN%20CDN/6bb30f243c83fcdda5922.jpg)
![](/Resources/Albums/Hoat%20dong/VN%20CDN/00b293a5a102615c381313.jpg)
![](/Resources/Albums/Hoat%20dong/VN%20CDN/17bcbf5e8cf94ca715e89.jpg)
![](/Resources/Albums/Hoat%20dong/VN%20CDN/eeb6300403a3c3fd9ab26.jpg)
![](/Resources/Albums/Hoat%20dong/VN%20CDN/1.jpg)